Ta Yaya Kushin Fitar Kare Ke Aiki?

DUK GAME DA KAYAYYAKIN PEE

Ga waɗanda ke mamakin, "menene kushin fitsarin kare?",kushin fitsarin kareKushin da ke sha danshi ne da ake amfani da su don taimakawa wajen horar da ƙaramin ɗan kwikwiyo ko karenku. Kamar diapers na jariri, suna:
Sha fitsari a cikin yadudduka kamar soso na kushin fitsari ga karnuka
A rufe ruwan da wani abu mai hana zubewa a saman don rage wari
Idan har yanzu ɗan kwikwiyonku bai ƙware a neman a bar shi ya yi amfani da bandaki ba, to kayan aikin kariya ne mai kyau don taimaka masa ya guji yin ɓarna a wurare marasa dacewa. Waɗannan kayan kariya na kare kuma kyakkyawan zaɓi ne ga karnuka waɗanda suka tsufa kuma ba sa iya jira su yi kasuwancinsu a waje ko kuma karnukan da ba sa iya ɗaukar nauyin kansu saboda matsalolin lafiya.

YADDA AKE AMFANI DA KWANO NA KARE

Kushin fitsari ga karnukasuna da sauƙin amfani kuma suna da sauƙin amfani. Akwai manyan hanyoyi guda uku da za a iya amfani da kushin fitsari na kare ga karnuka. Waɗannan zaɓuɓɓukan sun haɗa da horar da ɗan kwikwiyo a cikin tukunya don sabon ɗan kwikwiyo, ƙara tsaro don tafiye-tafiye a mota, da kuma ga tsofaffi karnuka masu matsalar motsi.

Mafi kyawun Hanyar Horar da Tukunya: Pads ɗin Pee na 'Yan Karen

Iyaye da yawa na dabbobin gida suna amfani da kushin fitsari na kare kamar yaddakushin horar da ƴan kwikwiyoIdan kana son horar da ɗan karenka ta hanyar yin pad, gwada waɗannan matakan:
Mataki na Daya:Sanya ɗan kwikwiyonka a cikin abin wuya, abin ɗaurewa, ko mayafi. Idan ka yi tunanin zai yi fitsari, ka motsa shi zuwa wurin yin fitsari ko kuma ka sanya shi a saman, kamar yadda za ka horar da ɗan kwikwiyo ya yi amfani da ɗan kwikwiyon kyanwa.
Mataki na Biyu:Duk lokacin da ɗan kwikwiyonka ya yi fitsari a kan madaurin fitsari, to ka shafa masa tausa sannan ka gaya masa irin aikin da yake yi. Ka tabbata ka yi amfani da kalmomi masu mahimmanci kamar yin fitsari, tukwane, ko bandaki.
Mataki na Uku:Ka ba wa ɗan kwikwiyonka lada kamar abin ci a duk lokacin da ya maimaita wannan tsari a wuri ɗaya.
Mataki na Huɗu:Ka tsara jadawalin yin fitsari ga ɗan kwikwiyonka. Ka yi ƙoƙarin kai shi wurin yin fitsari sau ɗaya a kowace awa, kuma daga ƙarshe ba sau da yawa ba, don tunatar da shi cewa zai buƙaci yin amfani da wurin yin fitsari akai-akai.
Mataki na Biyar:Idan ka lura da ɗan kwikwiyonka yana amfani da madaurin fitsarin shi kaɗai, ka yabe shi ka kuma ba shi lada nan da nan bayan ya yi amfani da madaurin fitsarin ga karnuka.
Mataki na Shida:Canza madaurin fitsarin ɗan kwikwiyonka sau da yawa a rana ko kuma idan ka lura cewa yana da danshi. Wannan zai guji wari mara daɗi kuma zai ƙarfafa ɗan kwikwiyonka ya yi amfani da madaurin fitsari akai-akai.

Ko sabbin karnukan da ke buƙatar horar da su a cikin tukwane ko kuma karnukan da suka tsufa suna fuskantar haɗarin banɗaki,kushin fitsarin karekayan aiki ne masu amfani ga duk masu kare.


Lokacin Saƙo: Disamba-05-2022