YADDA ZA A HORO WA KARENKA YANA AMFANI DA KWANE KWALLIYA A WAJE

Idan kana zaune a cikin gida, za ka iya fara horar da karenka a gida da shikushin ƴan kwikwiyoTa wannan hanyar, karenka zai iya koyon yin fitsari a wani wuri da aka keɓe a gidanka. Amma kuma za ka iya ganin yana da amfani ka gwada masa horo a waje. Wannan zai ba ka damar sa karenka ya yi fitsari a ciki lokacin da ba ka gida, kuma ya fita waje lokacin da kake gida.

Fara motsa motsikushin ɗan kwikwiyozuwa ga ƙofar.Manufarka ita ce ka fitar da karenka daga ƙofar idan yana buƙatar rage masa damuwa. Idan karenka zai iya amfani da wurin da aka yi wa ɗan kwikwiyo a kai a kai, to za ka iya fara haɗa motsa jiki a waje cikin haɗin. Matsar da ƙwanƙolin ɗan kwikwiyo kusa da ƙofar kowace rana. Yi haka a hankali, kana motsa shi ƙafafu kaɗan kowace rana.
Yabi karen duk lokacin da ya yi amfani da abin ɗaura ɗan kwikwiyo. Ka taɓa shi kuma ka yi amfani da muryar abokantaka.
Idan karenka yana fuskantar haɗari bayan ka motsa kushin, ƙila kana motsi da sauri. Matsar da kushin baya ka jira wata rana kafin ka sake motsa shi.

Matsar da kushin zuwa wajen ƙofar.Da zarar karenka ya yi nasarar amfani da kushin a wurin da ka motsa shi, ya kamata ka fara sa shi ya saba da yin bayan gida a waje. Zai saba da zama a waje cikin iska mai kyau lokacin da yake yin tiyata, koda kuwa har yanzu yana kan kushin kare.

Sanya kushin kusa da bayan gida na waje.Shirya wuri inda kake son karenka ya huta. Wannan yana iya zama wani yanki na ciyawa ko kusa da gindin bishiya. Idan karenka yana buƙatar fita, ka ɗauki abin rufe fuska domin karenka ya haɗa wurin waje da abin rufe fuska.

Cire kushin gaba ɗaya.Da zarar karenka yana amfani da kushin a waje, za ka iya daina sanya masa kushin a wurin. Zai yi amfani da abin rufe fuska a waje.

Ƙara wani kushin ɗan kwikwiyo a cikin bayan gida na cikin gida.Idan kana son karenka ya sami damar yin wanka a ciki ko a waje, to za ka iya sake shirya wurin yin banɗaki a ciki.

Canza tsakanin wuraren da ake yin tukwane a ciki da waje.Ka sa karenka ya saba da wuraren da ake yin tukin cikin gida da waje ta hanyar kai shi ga kowanne. Sai ka canza tsakanin su biyun na tsawon makonni biyu domin ya saba da amfani da duka biyun.

Yin Yabo ga Karenka
Ka yabi karen sosai. Idan karenka ya huta, ko a cikin gida ko a waje, ka ba shi kulawa sosai ka kuma yi masa tausa. Ka ce, "Karen kirki!" da sauran yabo. Ka yi ɗan biki tare da karenka. Wannan yana sa karenka ya san cewa halayensa abin birgewa ne kuma ya cancanci yabo.
Ka tabbatar ka yi amfani da lokacin da ya dace wajen yabon ka. Idan karenka ya gama yin wanka, ka yi masa yabo nan take. Kana son ka tabbatar da cewa ya danganta yabon da aikin da ya yi. In ba haka ba, zai iya ruɗani game da abin da ake yabon sa a kai.
Ka kasance mai sauƙin magana da karenka. Kada ka yi amfani da murya mai zafi da karenka yayin da kake horar da shi a gida. Ba ka son ya ji tsoro ko damuwa game da fita waje ko kuma ya yi masa sassauci.
Kada ka yi wa karenka ihu idan ya yi hatsari.
Kada ka hukunta karenka saboda haɗari. Karenka yana koyon bin umarninka. Ka yi haƙuri da shi. Kada ka shafa masa fuska a cikin shararsa. Kada ka yi ihu ko ka yi wa karenka ihu. Kada ka bugi karenka. Idan ba ka da haƙuri da abokantaka, karenka zai iya danganta tsoro da hukunci da yin bayan gida.
Idan ka kama karenka a cikin hatsari, ka yi ƙara ko ka yi tafawa don firgita shi. Sannan zai daina yin fitsari ko yin bayan gida, kuma za ka iya kai shi wurin da aka keɓe masa don ya gama.


Lokacin Saƙo: Disamba-28-2022