Idan kana zaune a cikin gida, za ka iya fara horar da karenka a gida da shikushin ƴan kwikwiyoTa wannan hanyar, karenka zai iya koyon yin laushi a wani wuri da aka keɓe a gidanka.
1. Bi tsarin da aka tsara na awanni 24.
Domin horar da karenka a gida, kana buƙatar bin tsari sosai. Wannan zai kafa tsari ga kai da karenka. Karenka yana buƙatar fita da safe da safe, bayan cin abinci da lokacin wasa, da kuma kafin lokacin kwanciya barci. Ya kamata a yi la'akari da kowane lokaci. Jadawalin zai bambanta dangane da shekarun karenka - a yi tunanin karenka zai iya riƙe mafitsara na awa ɗaya ga kowane wata, da kuma awa ɗaya. Don haka ɗan kare ɗan wata biyu zai iya jira na tsawon sa'o'i uku; ɗan kare ɗan wata uku zai iya jira na tsawon sa'o'i huɗu, da sauransu.
2. Zaɓi wurin da aka keɓe don yin bayan gida a cikin gida.
Zaɓi wuri a gidanka wanda ya dace da bayan gida na karenka. Mafi kyau, wannan wuri ne mai sauƙin tsaftacewa kamar bandaki ko wurin girki. Sanyakushin ɗan kwikwiyonan.
Dole ne ka zama wanda zai zaɓi wurin bayan gida. Ya kamata ka kasance cikin kwanciyar hankali da wurin da yake a lokacin da yake a gida. Misali, ƙila ba za ka so ka sanya abin ɗamarar kare a ɗakin girkinka ba idan ba ka son yin fitsari da fitsari a kusa da inda kake girki da cin abinci.
Yi amfani da harshe mai dacewa don nuna wannan wuri. Misali, idan karenka ya isa wannan wuri, ka ce, "Je ka yi wanka," ko kuma ka yi amfani da irin wannan alamar magana. Sannan karenka zai danganta wannan wurin da yin bayan gida.
3. Kai karenka zuwa wurin da ake yin tukin mota.
A lokacin da aka tsara, ko kuma lokacin da ka gane alamun karenka na buƙatar rage kansa, kai shi wurin da za a yi wa karen magani.kushin ɗan kwikwiyo.
Za ka iya son ɗaure shi, ko da yana ciki. Wannan zai sa ya saba da ɗaure shi, wanda za ka iya buƙata lokacin da ka fara motsa jiki a waje.
4. Canzakushin ɗan kwikwiyoakai-akai.
Tabbatar da tsaftace jikinka bayan karenka ya yi wa kansa wari. Karnuka za su so su rage wa kansu warin fitsarinsu, don haka ya kamata ka bar wani ɗan ƙaramin kushin ɗan kwikwiyo da aka yi amfani da shi tare da ɗan fitsari a ƙarƙashin wani ɗan kwikwiyo mai tsabta. Cire duk najasa daga wurin bayan kare ya yi wa kansa wari.
5. Koyi alamun karenka.
Ka kula da karenka sosai domin ka san lokacin da zai tafi. Wannan zai iya haɗawa da yawo a ƙasa ko kuma a da'ira, yana shaƙar ƙasa kamar yana neman wurin yin fitsari, ko kuma barin wutsiyarsa ta huta a wani wuri da ba a saba gani ba.
Idan karenka yana kama da yana buƙatar yin wanka, kai shi wurin da aka tsara masa nan take. Yi haka ko da ba ka je hutun da aka tsara maka ba.
6. Ka kula da karenka sosai a kowane lokaci.
Kana buƙatar kula da karenka a duk lokacin da ya fito daga cikin akwatinsa. Ko da yana cikin kicin a lokacin hutunsa, har yanzu kana buƙatar kula da shi. Wannan zai tabbatar da cewa ka kama shi kafin ya yi haɗari. A wannan lokacin, yana da mahimmanci karen ka ya haɗa yin bayan gida da zuwa wurin ɗan kwikwiyonsa.
Za ka iya yin la'akari da ɗaure karenka a kugunka da igiya idan ya fito daga cikin akwatinsa. Ta wannan hanyar, za ka tabbatar da cewa za ka riƙe shi kusa da kai. Za ka iya bin diddigin motsinsa sosai.
7. Tsaftace hadurra nan take.
Idan karenka ya yi hatsari a gida, to ka tsaftace shi da wuri-wuri. Ba ka son karenka ya yi wa kansa tiyata a ko'ina sai a kan abin da ke kan ƙwanƙwasa.
Kada ka yi amfani da mai tsaftace jiki da aka yi da ammonia. Fitsari yana ɗauke da ammonia, don haka karenka zai iya danganta warin mai tsaftace jiki da fitsari. Madadin haka, yi amfani da mai tsaftace jiki da aka yi da enzymatic a wuraren da suka yi datti.
Kada ka hukunta karenka idan ya yi hatsari.
Lokacin Saƙo: Disamba-27-2022