Zuwa yanzu, masana'antar dabbobin gida ta bunƙasa a cikin ƙasashen da suka ci gaba sama da shekaru ɗari, kuma yanzu ta zama kasuwa mai tasowa. A cikin masana'antar, ciki har da kiwo, horo, abinci, kayayyaki, kula da lafiya, kyau, kiwon lafiya, inshora, ayyukan nishaɗi da jerin kayayyaki da ayyuka, cikakken sarkar masana'antu, ƙa'idodi da ƙa'idodi masu dacewa, inganta mizani, adadin dabbobin gida, girman kasuwa bayan ƙaruwar tarin ya kai babban matsayi, tasirin masana'antar dabbobin gida ga rayuwar mutane tattalin arzikin ƙasa da zurfafa tattalin arzikin.
Kasuwar dabbobin gida ta Turai tana ɗaya daga cikin manyan kasuwannin dabbobin gida a duniya. Kaso mai yawa na al'ummar Turai suna da dabbobin gida kuma suna ɗaukar su a matsayin abokansu na kud da kud da kuma ƙaunatattun 'yan uwa. Adadin gidaje da ke da akalla dabba ɗaya ta dabbobi ya ƙaru kuma masu amfani da ita suna kashe kuɗi mai yawa kan dabbobin gida, wanda hakan ke ƙara yawan masana'antar kayayyakin dabbobin gida.
Kushin dabbobin gidaKayayyakin tsafta ne da aka yi amfani da su musamman don karnuka ko kuliyoyi, waɗanda ke ɗauke da ruwa mai yawa. Kayan da ke saman sa na iya sa shi ya bushe na dogon lokaci. Gabaɗaya, kushin fitsarin dabbobi yana ɗauke da ingantattun magungunan kashe ƙwayoyin cuta, waɗanda za su iya kawar da wari da kuma kiyaye gida tsabta da tsabta. Ƙamshi na musamman da ke cikin kushin dabbobi na iya taimaka wa dabbobin gida su haɓaka dabi'ar yin bayan gida. Kushin dabbobi abu ne da dole ne a samu ga kowane gida mai dabbobin gida.
Umarni
● Idan ka fita da karenka, za ka iya sanya shi a cikin mota, kejin dabbobi, ko ɗakin otal, da sauransu.
● Yi amfani da shi a gida kuma ka ceci kanka daga wahalar magance sharar dabbobin gida.
● Idan kana son ɗan kwikwiyonka ya koyi yin bahaya akai-akai, za ka iya sanya diaper na dabba a kan gidan kare, sannan ka fesa diaper ɗin dabbar da na'urar bahaya ta barasa, wanda zai iya taimakawa wajen daidaitawa da sabon muhalli. Idan kare yana da matsala wajen fitar da fitsari, nan da nan ka tura shi zuwa wurin fitsari. Idan kare ya yi fitar da fitsari a wajen madaurin, ka tsawatar masa kuma ka tsaftace muhallin da ke kewaye ba tare da barin wari ba. Da zarar kare yana yin fitsari daidai a kan madaurin, ka ƙarfafa shi, don kare ya koyi yin fitsari da sauri. An ƙara a nan cewa idan mai kare zai iya amfani da madaurin fitsari na dabbar tare da bayan gida ko keji na dabbar, tasirin zai fi kyau.
● Ana amfani da shi lokacin da kare mace ke haihuwa.
Lokacin Saƙo: Yuni-16-2022